![](2018/img-news/nc26-1.jpg)
![](2018/img-news/nc26-2.jpg)
ในรุ่นเรือนั่ง 1100 ซีซี ปรับแต่งเครื่องยนต์ "โอปอ" ธภัทรวัฒน์ โจสรรค์นุสนธิ์ คว้าเหรียญทอง ให้จังหวัดราชบุรี และเป็นการคว้าเหรียญทองเหรียญที่สองให้กับจังหวัดราชบุรี เหรียญเงิน เพิ่มพล ธีรพัฒน์พาณิชย์ จังหวัดนครปฐม เหรียญทองแดง ทวีผล สุขเกษม จังหวัดหนองบัวลำภู และธีรพงศ์ ขุนเจ๋ง จังหวัดชลบุรี
![](2018/img-news/nc26-3.jpg)
รุ่นเรือนั่ง จีพี "พูล"เพิ่มพล ธีรพัฒน์พาณิชย์ จังหวัดนครปฐม ฟอร์มแรง คว้าเหรียญทองเหรียญที่สองให้กับจังหวัดนครปฐม เหรียญเงิน ดาวรุ่งฟอร์มแรง "เจมส์" สรวิชญ์ ผาสุก จังหวัดฉะเชิงเทรา เหรียญทองแดง นาคร ศิลาชัย จังหวัดกรุงเทพฯ และศุภลักษณ์ นิลนพรัตน์ จังหวัดฉะเชิงเทรา
![](2018/img-news/nc26-4.jpg)
![](2018/img-news/nc26-5.jpg)
![](2018/img-news/nc26-6.jpg)
โดยในพิธีเปิด ได้รับเกียรติจากพันตำรวจโท ฉันทฤกธิ์ เหล่าไพโรจน์จารี
สารวัตรสถานีตำรวจท่องเที่ยว จ.เชียงราย เป็นประธานในพิธีปิดการแข่งขัน พร้อมมอบรางวัลผู้ฝึกสอนนักกีฬาเจ็ตสกีดีเด่น ได้แก่ ไชยสิทธิ์ แก้วไทรคู จังหวัดนครปฐม รางวัลนักกีฬาเจ็ตสกีชายดีเด่น ได้แก่ เพิ่มพล ธีรพัฒน์พาณิชย์ จังหวัดนครปฐม และรางวัลนักกีฬาเจ็ตสกีหญิงดีเด่น ได้แก่ ชลิตา เกื้อจรูญ จังหวัดชลบุรี
สรุปเหรียญทองในกีฬาเจ็ตสกี ลงชิงชัยทั้งหมด 8 เหรียญทอง จังหวัดนครปฐม และจังหวัดราชบุรี คว้าไปจังหวัดละ 2 เหรียญทอง ส่วนจังหวัดจันทบุรี, จังหวัดขอนแก่น, จังหวัดชลบุรี, จังหวัดฉะเชิงเทรา คว้ากันไป จังหวัดละ 1 เหรียญทอง
คลิปไฮไลท์
|