ลัลลณา-เพียรรัตน์
ซิวเหรียญเจ็ตสกีวันแรก
การแข่งขันกีฬาแห่งชาติ "เจียงฮาย เกมส์" ครั้งที่ 46 การแข่งขันวันแรกของกีฬาเจ็ตสกี ในวันนี้มีการลงชิงชัย 2 เหรียญทอง
![](2018/img-news/nc23-3.jpg)
![](2018/img-news/nc23-1.jpg)
โดยในพิธีเปิดได้รับเกียรติจากนางรัตนา จงสุทธนามณี นายกสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงราย เป็นประธานในพิธีเปิด ในรุ่นเรือประเภทยืน 800 ซีซี ประเภทหญิง ลัลลณา ดวงโพธิ์พิมพ์ สามารถคว้าเหรียญทองแรก ให้จังหวัดขอนแก่นได้สำเร็จ
เหรียญเงิน ชลิตา เกื้อจรูญ จังหวัดชลบุรี เหรียญทองแดง อรพรรณ ธีรพัฒน์พาณิชย์ จังหวัดนครปฐม และเกตุทิพย์ เหลี่ยมเพ็ง จังหวัดจันทบุรี
![](2018/img-news/nc23-4.jpg)
ส่วนในรุ่นเรือประเภทยืน 800 ซีซี ประเภทชาย เพียรรัตน์ ศรีคงรักษ์ ก็ทำผลงานเยี่ยมคว้าเหรียญทองให้จังหวัดจันทบรี ได้เช่นกัน
เหรียญเงิน มนัสนันท์ มั่นขันธ์ จังหวัดนครสวรรค์
เหรียญทองแดง กษิดิศ ธีระประทีป จังหวัดกรุงเทพมหานคร และณัฐกร ภูภักดี จังหวัดฉะเชิงเทรา
ถือเป็นความสำเร็จการคว้าเหรียญทองของทั้งคู่ กับครั้งแรกของกีฬาเจ็ตสกีในกีฬาแห่งชาติ
|