มุจจรินทร์ มงคลนันทิภาคย์ คว้าเหรียญทองแรกให้ทัพนักเจ็ตสกีเยาวชนทีมจังหวัดอุดรธานี ได้สำเร็จ ในรุ่นเรือยืนสแตนดาร์ด (SKI STANDARD) รุ่นอายุ 13 - 18 ปี หญิง เช่นเดียวกับ สมานชัย มาลัยศรี ที่คว้าเหรียญทอง รุ่นเรือยืนสแตนดาร์ด (SKI STANDARD) รุ่นอายุ 16 - 18 ปี ชาย ประเดิมเหรียญทองแรกให้ทีมจังหวัดร้อยเอ็ด เช่นกัน ในการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 37 “พัทลุงเกมส์” โดยในพิธีมอบรางวัล ได้รับเกียรติจาก นายประสพ พัฒนพงศ์ สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพัทลุง เป็นประธานในพิธีมอบรางวัล และนายเฉลียว ทองทรัพย์ รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลลำปำ จังหวัดพัทลุง ร่วมมอบรางวัล ซึ่งรายการนี้สมาคมกีฬาเจ็ตสกีแห่งประเทศไทยฯ เป็นผู้ดำเนินการจัดการแข่งขันกีฬาประเภทเจ็ตสกี ควบคุมโดยการกีฬาแห่งประเทศไทย กองทุนพัฒนาการกีฬาแห่งชาติ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดพัทลุง และจังหวัดพัทลุง ในฐานะเจ้าภาพจัดการแข่งขัน
![](img-news/n97/57.jpg)
มุจจรินทร์ มงคลนันทิภาคย์
คว้าเหรียญทองเจ็ตสกี ในรุ่นเรือยืนสแตนดาร์ด
(SKI STANDARD) รุ่นอายุ 13 - 18 ปี หญิง
ในกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 37 "พัทลุงเกมส์"
วันนี้ (8 สิงหาคม) เป็นการชิงชัยเหรียญทองวันที่สามของการแข่งขันกีฬาเจ็ตสกี ทำการแข่งขันบริเวณหาดแสนสุข เกาะลำปำ โดยวันนี้ชิง 2 เหรียญทอง ในรุ่นเรือยืนสแตนดาร์ด (SKI STANDARD) รุ่นอายุ 13 - 18 ปี หญิง ในรอบชิงชนะเลิศเป็นการพบกันระหว่าง มุจจรินทร์ มงคลนันทิภาคย์ ทีมจังหวัดอุดรธานี พบ ศุภัท รัตนาพิสุทธิกุล ทีมจังหวัดจันทบุรี โดย มุจจรินทร์ มงคลนันทิภาคย์ เอาชนะไปได้ 2-0 เกม คว้าเหรียญทองแรกให้จังหวัดอุดรธานีได้สำเร็จ เหรียญเงิน ศุภัท รัตนาพิสุทธิกุล ทีมจังหวัดจันทบุรี และเหรียญทองแดง พัทธ์ธีรา หน่อเนื้อ ทีมจังหวัดสมุทรปราการ – อทิตยา ปิ่นแก้ว ทีมจังหวัดสุพรรณบุรี
![](img-news/n97/56.jpg)
สมานชัย มาลัยศรี
คว้าเหรียญทองเจ็ตสกี ในรุ่นเรือยืนสแตนดาร์ด
(SKI STANDARD) รุ่นอายุ 16 - 18 ปี ชาย
ในกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 37 "พัทลุงเกมส์"
ในรุ่นเรือยืนสแตนดาร์ด (SKI STANDARD) รุ่นอายุ 16 - 18 ปี ชาย ในรอบชิงชนะเลิศเป็นการพบกันระหว่าง สมานชัย มาลัยศรี ทีมจังหวัดร้อยเอ็ด พบ คุณัชพงศ์ ศรีพงศ์เพา ทีมจังหวัดกรุงเทพมหานคร ผลปรากฏว่า สมานชัย มาลัยศรี เอาชนะไปได้ 2-0 เกม ประเดิมเหรียญทองแรกให้ทีมจังหวัดร้อยเอ็ดได้สำเร็จ เหรียญเงิน คุณัชพงศ์ ศรีพงศ์เพา ทีมจังหวัดกรุงเทพมหานคร เหรียญทองแดง พลกฤต ศรีวนค้ำ ทีมจังหวัดชลบุรี – ณฐพฤต คำนวล ทีมจังหวัดสุราษฏร์ธานี
การแข่งขันกีฬาเจ็ตสกี จะทำการแข่งขันพรุ่งนี้ (9 สิงหาคม) เป็นวันสุดท้าย ชิง 2 เหรียญทอง ในรุ่นเรือนั่งสแตนดาร์ด (RUNABOUT STANDARD) รุ่นอายุ 13 - 18 ปี หญิง และรุ่นเรือนั่งสแตนดาร์ด (RUNABOUT STANDARD) รุ่นอายุ 16 - 18 ปี ชาย ทำการแข่งขัน ณ หาดแสนสุข เกาะลำปำ จังหวัดพัทลุง เริ่มทำการแข่งขัน 8.00 น. แฟนๆ กีฬาเจ็ตสกีสามารถติดตามข่าวอัพเดตได้ทาง www.jetskiprotour.com รวมทั้งทางเฟซบุ๊ก jetskiprotour
บรรยากาศการแข่งขันและพิธีมอบรางวัล :